Revcontent vs Taboola: เปรียบเทียบการเข้าถึง, ต้นทุน และส่วนผสมของผู้ลงโฆษณา
การเข้าถึงที่รายงานเอง, งบประมาณเริ่มต้นที่มีการบันทึกไว้ และส่วนผสมของผู้ลงโฆษณาของ Revcontent และ Taboola โดยใช้สแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ของโฆษณาที่ดักจับได้ (157,727 Taboola creatives เทียบกับ 11,478 บน Revcontent; เป็นความครอบคลุม ไม่ใช่ขนาดตลาด)

เลือก "เนทีฟเน็ตเวิร์กที่ใหญ่กว่า" และจะมีคนบอกว่า Taboola เลือก "ตัวที่เริ่มต้นถูกกว่า" และพวกเขาจะบอกว่า Revcontent อย่างแรกมีตัวเลขการเข้าถึงของเน็ตเวิร์กเองมาสนับสนุน อย่างที่สองชัดเจนน้อยกว่า เพราะทั้งสองเน็ตเวิร์กระบุงบรายวันที่เริ่มต้นประมาณ $50 ไม่ว่าจะตอบแบบไหนก็เกือบจะไร้ประโยชน์หากแยกกันมอง คำถามที่ media buyer มีจริงๆ นั้นแคบกว่า: สำหรับกลุ่มธุรกิจของฉัน, ข้อเสนอของฉัน, งบประมาณของฉัน, ควรทดสอบตัวไหนก่อน?
คำตอบนั้นเกี่ยวข้องน้อยกว่าตัวเลข reach ใหญ่โตในบทความพาดหัว แต่มันเกี่ยวกับว่าใครซื้อ inventory ในแต่ละเน็ตเวิร์กในหมวดหมู่ของคุณ และเกี่ยวกับผลการทดสอบของคุณเอง ดังนั้นการเปรียบเทียบนี้จึงนำทั้งสองมาเทียบกันในด้านการเข้าถึง, ต้นทุนเริ่มต้น และส่วนผสมของผู้ลงโฆษณา ส่วนของส่วนผสมผู้ลงโฆษณาใช้สแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ของโฆษณาที่เราดักจับ ซึ่งแสดงสิ่งที่ปรากฏในการเก็บข้อมูลของเรา ไม่ใช่การใช้จ่ายหรือประสิทธิภาพ หากคุณกำลังประเมินตลาดทั้งสนาม ให้เริ่มจาก วิธีเปรียบเทียบเนทีฟเน็ตเวิร์ก และมองบทความนี้เป็นการเจาะลึกสำหรับสองตัวนี้
สแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ของการเก็บข้อมูลของเรานับ creatives บน Taboola ที่ดักจับได้ 157,727 รายการ และ creatives บน Revcontent 11,478 รายการ อัตราส่วนนั้นสะท้อนความครอบคลุมของการเก็บข้อมูลของเราเช่นเดียวกับตัวเน็ตเวิร์กเอง ดังนั้นจึงไม่ใช่การวัดขนาด การใช้จ่าย หรือการเข้าถึงสัมพัทธ์ของพวกมัน ให้ใช้ตัวเลขการเข้าถึงของเน็ตเวิร์กเองด้านล่าง พร้อมข้อจำกัดของมัน
Revcontent vs Taboola อย่างรวดเร็ว#
Taboola อธิบายตัวเองว่าเป็นแพลตฟอร์ม discovery ที่ใหญ่ที่สุด และรายงานผู้ใช้งานที่ใช้งานอยู่รายวันมากกว่า 600 ล้านคน Revcontent รายงานผู้ใช้รายวันมากกว่า 130 ล้านคนทั่วเว็บไซต์ Publisher มากกว่า 9,000 แห่ง ตัวเลขทั้งสองเป็นตัวเลขที่รายงานเองและวัดด้วยวิธีที่ต่างกัน แต่บ่งชี้ว่า Taboola เข้าถึงผู้คนมากกว่า ศูนย์ช่วยเหลือของ Revcontent กำหนดงบแคมเปญรายวันขั้นต่ำที่ $50 และศูนย์ช่วยเหลือ Realize ของ Taboola แนะนำอย่างน้อย $50 ต่อวัน เน็ตเวิร์กไหนให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าสำหรับข้อเสนอหนึ่งๆ นั้นไม่ได้สรุปไว้ที่นี่ ขึ้นอยู่กับการทดสอบของคุณ
| Taboola | Revcontent | |
|---|---|---|
| การเข้าถึงที่รายงานเอง (ตรวจสอบเมื่อ 7 ตุลาคม 2026) | ผู้ใช้งานที่ใช้งานอยู่รายวัน 600M+; 9,000 Publisher บนหน้า about ของมัน, 11,000+ Publisher พรีเมียมบน Realize | ผู้ใช้รายวัน 130M+; เว็บไซต์ Publisher มากกว่า 9,000 แห่ง; การแสดงโฆษณามากกว่าหนึ่งพันล้านครั้งต่อวัน |
| Creatives ที่ดักจับได้ (สแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ของเรา; ความครอบคลุม ไม่ใช่ขนาดตลาด) | 157,727 | 11,478 |
| ซัพพลายที่โดดเด่น | ความร่วมมือ native แบบเอกสิทธิ์ 30 ปีกับ Yahoo (2023) | ระบุว่ามี inventory แบบเอกสิทธิ์จาก Publisher รวมถึง AccuWeather, NPR, CNN, CBS News, LA Times และ Reader's Digest |
| การเข้าร่วมของ Publisher | ไม่ครอบคลุมที่นี่; ตรวจสอบข้อกำหนดสำหรับ Publisher ของ Taboola | ไม่มีข้อกำหนดขั้นต่ำเรื่อง pageview หรือ Traffic; พิจารณาเป็นรายกรณี |
| งบประมาณของผู้ลงโฆษณา | แนะนำอย่างน้อย $50 ต่อวัน หรือ 10 เท่าของเป้าหมาย CPA ของคุณ | งบแคมเปญรายวันขั้นต่ำ $50; ไม่พบเงินฝากขั้นต่ำที่เปิดเผยไว้ |
| ส่วนผสมของผู้ลงโฆษณา | ดูสแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ด้านล่าง | ดูสแนปช็อตเดือนมิถุนายน 2026 ด้านล่าง |
การเข้าถึง (Reach): สเกล vs การเข้าถึง#
Reach คือจุดที่ทั้งสองแยกจากกันจริงๆ และที่การเปรียบเทียบส่วนใหญ่หยุดเร็วเกินไป
จากตัวเลขของเน็ตเวิร์กเอง Taboola เข้าถึงผู้ใช้รายวันมากกว่า: มันรายงานผู้ใช้งานที่ใช้งานอยู่รายวันมากกว่า 600 ล้านคน เทียบกับผู้ใช้รายวัน 130 ล้านคนขึ้นไปของ Revcontent จำนวน Publisher นั้นใกล้กันมากกว่าที่มักคิดกัน: Taboola อ้างถึง Publisher 9,000 รายบนหน้า about ของมัน และ Publisher พรีเมียม 11,000+ รายบน Realize ส่วน Revcontent อ้างถึงเว็บไซต์ Publisher มากกว่า 9,000 แห่ง แม้นิยามจะต่างกัน Taboola ยังมีข้อตกลงแบบเอกสิทธิ์ รวมถึงความร่วมมือ native แบบเอกสิทธิ์ 30 ปีกับ Yahoo ที่ประกาศในปี 2023 ดังนั้น inventory บางส่วนของมันจึงหาไม่ได้จากที่อื่น การเข้าถึงที่มากกว่าหมายถึงโวลุ่มที่ใช้ได้มากขึ้น แต่บทความนี้ไม่มีหลักฐานว่ามันนำมาซึ่งประสิทธิภาพที่สม่ำเสมอมากขึ้น และจำนวน creatives ที่เราดักจับไม่ได้แสดงว่ามีผู้ลงโฆษณากี่รายที่จ่ายเงินให้เน็ตเวิร์กใดเน็ตเวิร์กหนึ่ง
Revcontent ก็ดำเนินงานในสเกลใหญ่เช่นกัน หน้านักโฆษณาของมันรายงานการแสดงโฆษณามากกว่าหนึ่งพันล้านครั้งต่อวันแก่ผู้ใช้รายวันมากกว่า 130 ล้านคนทั่วเว็บไซต์ Publisher มากกว่า 9,000 แห่ง และระบุว่า inventory ของมันรวมตำแหน่งแบบเอกสิทธิ์จาก Publisher เช่น AccuWeather, NPR, CNN, CBS News, LA Times และ Reader's Digest; เราไม่ได้ตรวจสอบตำแหน่งเหล่านั้น ศูนย์ช่วยเหลือของมันระบุว่าไม่มีข้อกำหนดขั้นต่ำเรื่อง pageview หรือ Traffic สำหรับ Publisher; แต่ละโดเมนจะถูกตรวจสอบเป็นรายกรณี เราไม่มีการวัดว่าส่วนผสม Publisher ของมันแบ่งระหว่างชื่อดังระดับครัวเรือนกับเว็บไซต์ขนาดเล็กอย่างไร
การอ่านในเชิงปฏิบัติ: การเข้าถึงที่รายงานว่าใหญ่กว่าของ Taboola ให้พื้นที่กับ creative ที่พิสูจน์ตัวเองแล้วในข้อมูลของคุณมากขึ้นในการขยาย ขั้นต่ำรายวัน $50 ของ Revcontent ทำให้การทดสอบครั้งแรกขนาดเล็กเป็นไปได้ แต่การทดสอบที่นั่นจะถูกกว่าหรือเร็วกว่าหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับราคาคลิกและอัตรา Conversion ในกลุ่มธุรกิจของคุณ สเกลเป็นสินทรัพย์ก็ต่อเมื่อข้อมูลของคุณเองได้ยืนยันมุมมองแล้ว
หมายเหตุเกี่ยวกับตลาดที่กว้างขึ้น เพราะมันกำหนดวิธีการพูดคุยเรื่อง "สเกล" ในเดือนกุมภาพันธ์ 2025 Outbrain เสร็จสิ้นการเข้าซื้อกิจการ Teads ด้วยมูลค่าประมาณ 900 ล้านดอลลาร์ และบริษัทรวมใหม่ดำเนินการภายใต้ชื่อ Teads ดังนั้นกรอบเดิม "Taboola vs Outbrain" จึงเปลี่ยนไป (เราเขียนถึงเรื่องนั้นใน Taboola vs Outbrain, ตอนนี้คือ Teads) Taboola ยังคงเป็นอิสระและอธิบายตัวเองว่าเป็นแพลตฟอร์ม discovery ที่ใหญ่ที่สุด; นั่นคือคำกล่าวอ้างของมันเอง MGID vs Revcontent เปรียบเทียบ Revcontent กับเน็ตเวิร์กระดับกลางอีกราย
ต้นทุน: พื้นเริ่มต้น vs CPC จริง#
มีสองคำถามเรื่องต้นทุน และพวกมันมีคำตอบที่ต่างกัน
ต้นทุนเริ่มต้น: ศูนย์ช่วยเหลือของ Revcontent กำหนดงบแคมเปญรายวันขั้นต่ำที่ $50 หน้านักโฆษณาของมันโฆษณาว่าไม่มีข้อกำหนดการใช้จ่ายขั้นต่ำ และเราไม่พบการเปิดเผยยอดเติมเงินขั้นต่ำใดๆ แคมเปญจะหยุดชั่วคราวเมื่อยอดคงเหลือลดลงเหลือประมาณ $25 เว้นแต่เปิดใช้การเติมเงินอัตโนมัติ และการชำระด้วยบัตรมีค่าธรรมเนียมความสะดวก 3.15% ศูนย์ช่วยเหลือ Realize ของ Taboola แนะนำงบรายวันที่ 10 เท่าของเป้าหมาย CPA ของคุณ หรืออย่างน้อย $50 สำหรับแคมเปญ Maximize Conversions ระบุว่างบ 10 เท่าของเป้าหมาย CPA ช่วยให้ผ่านช่วงการเรียนรู้ได้ และสำหรับ Enhanced CPC หรือ Fixed Bid แนะนำให้เริ่มที่ 5 เท่าของเป้าหมาย CPA ต่อวัน สิ่งเหล่านี้เป็นคำแนะนำ ไม่ใช่ขั้นต่ำตายตัวที่เปิดเผย สำหรับการทดสอบแบบจ่ายตามคลิกขนาดเล็ก พื้นต่ำสุดที่บันทึกไว้ก็ใกล้เคียงกัน ส่วนแคมเปญ Taboola ที่ปรับให้เหมาะกับการ Conversion นั้นถูกชี้ไปที่งบที่ผูกกับเป้าหมาย CPA ของคุณ
CPC จริงเป็นเรื่องแยกต่างหาก และมันขึ้นอยู่กับกลุ่มธุรกิจ, ภูมิภาค, การกำหนดเป้าหมาย และการประมูลบนทั้งสองเน็ตเวิร์ก บทความนี้ไม่มีข้อมูล CPC หรือ Conversion ที่จับคู่กันสำหรับสองเน็ตเวิร์กนี้ ดังนั้นจึงไม่ได้บอกว่าตัวไหนมีคลิกที่ถูกกว่าหรือต้นทุนต่อการได้ลูกค้าที่ต่ำกว่า ราคาคลิกที่ต่ำกว่าจะช่วยได้ก็ต่อเมื่ออัตรา Conversion ยังคงอยู่ ดังนั้นควรเปรียบเทียบต้นทุนต่อการได้ลูกค้าจากการทดสอบของคุณเอง เกณฑ์มาตรฐาน CPC สำหรับ Native Ads อธิบายวิธีตรวจสอบแหล่งที่มาของ CPC และสร้างเกณฑ์พื้นฐานของคุณเอง และ Native Ads ราคาเท่าไหร่ ครอบคลุมการกำหนดขนาดงบทดสอบ
การดักจับบน Taboola ครั้งหนึ่งในเดือนมิถุนายน 2026 แสดงหน้า Pre-landing ด้านการเงินเรื่องการบรรเทาภาษีจาก Fresh Start Information ซึ่งพบครั้งแรก 13 วันก่อนการดักจับ ช่วงเวลานั้นไม่ได้แสดงต้นทุนคลิก, อัตรา Conversion หรือเหตุผลที่มันทำงานบน Taboola:

ข้อสรุปเรื่องงบประมาณ: ตัดสินต้นทุนจากต้นทุนต่อการได้ลูกค้าที่คุณวัดได้ ไม่ใช่จากราคาคลิกเพียงอย่างเดียว หรือจากระยะเวลาที่โฆษณาของคู่แข่งยังคงมองเห็นได้
ส่วนผสมของผู้ลงโฆษณา: สิ่งที่เราดักจับได้ในแต่ละเน็ตเวิร์ก#
ตารางราคาไม่ได้แสดงว่าใครลงโฆษณา การเก็บรวบรวมของเราดักจับโฆษณาบนทั้งสองเน็ตเวิร์ก ตามรอยเส้นทาง redirect ไปยังหน้า Landing Page โดยไม่คลิกโฆษณาสด และระบุตัวตน ผู้ลงโฆษณา เท่าที่ทำได้ ภาพรวมเดือนมิถุนายน 2026 ด้านล่างแสดงรูปแบบในสิ่งที่เราดักจับ ไม่ใช่การใช้จ่ายทั่วทั้งเน็ตเวิร์ก
เริ่มจากกลุ่มธุรกิจ ในภาพรวมเดือนมิถุนายน 2026 ป้ายกำกับอัตโนมัติที่ใหญ่ที่สุดบน Taboola คือ สุขภาพ (6,048 creatives ที่ดักจับได้), การเงิน (5,558), ประกันภัย (4,303), อีคอมเมิร์ซ (3,330), บ้านและสวน (2,630) และซอฟต์แวร์ (2,206) บน Revcontent ได้แก่ สุขภาพ (1,459), การเงิน (424), บ้านและสวน (403), ประกันภัย (322), ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร (250) และแฟชั่น (123) สุขภาพคิดเป็นประมาณ 12.7% ของการดักจับบน Revcontent (ประมาณหนึ่งในแปด) และประมาณ 3.8% ของการดักจับบน Taboola อีคอมเมิร์ซและซอฟต์แวร์ไม่ได้อยู่ในหกป้ายกำกับที่ใหญ่ที่สุดของ Revcontent แต่จำนวนบน Revcontent ของพวกมันไม่ได้ถูกรายงาน เราจึงบอกไม่ได้ว่ามันเล็กแค่ไหน สัดส่วนเหล่านี้มาจากการเก็บรวบรวมที่มีความครอบคลุมต่างกันในแต่ละเน็ตเวิร์ก
การดักจับบน Taboola รวมถึงแบรนด์ผู้บริโภคที่จดจำได้และ Publisher ด้าน arbitrage (เว็บไซต์ที่ซื้อ Traffic เพื่อสร้างรายได้จากบทความที่เต็มไปด้วยโฆษณา) ทำงานเคียงข้างผู้ลงโฆษณาแบบ direct-response ครอบคลุมประกันภัย, รถยนต์, ร้านค้าปลีก, แอปสมัครสมาชิก และการเงิน ตัวอย่างเช่น Honda Cars India ลงโฆษณาแบรนด์ในภาพรวมเดียวกับกลุ่มผู้ลงโฆษณาผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร:

ประกันภัยเป็นป้ายกำกับที่ใหญ่เป็นอันดับสามบน Taboola ในภาพรวม (4,303 creatives ที่ดักจับได้) และการดักจับรวมถึงข้อเสนอตรงไปตรงมาแบบกำหนดพื้นที่เป้าหมาย เช่น Pre-landing ประกันชีวิตของออสเตรเลียนี้ ตลอดจน creative ที่เล่นกับช่องว่างความอยากรู้:

การดักจับบน Revcontent เอียงไปทางรูปแบบ direct-response: ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร, มุมมองสุขภาพแบบ "เคล็ดลับนี้", Pre-landing ข้อเสนอการเงิน และฟันเนลแบบสำรวจหรือจับรางวัล ปรากฏขึ้น และฟันเนลหลายอันผ่าน Pre-landing แบบ Advertorial หรือ sponsored content ก่อนถึงข้อเสนอ นอกจากสัดส่วนสุขภาพข้างต้น เราไม่ได้วัดรูปแบบเหล่านี้ จึงควรมองว่าเป็นข้อสังเกตมากกว่าสัดส่วน เราไม่มีหลักฐานว่าการตรวจสอบของ Revcontent ยอมรับได้มากกว่า นโยบายที่เปิดเผยของมันกำหนดให้ข้ออ้างในพาดหัวต้องตรวจสอบได้บนหน้า Landing Page และห้ามการใช้ความเร่งด่วนเท็จในการโปรโมต ดังนั้นควรตรวจสอบนโยบายปัจจุบันของทั้งสองเน็ตเวิร์กก่อนทดสอบมุมมองที่ aggressive ใดๆ
มุมมองสุขภาพแบบ aggressive ไม่ได้มีเฉพาะใน Revcontent การดักจับบน Taboola ก็รวมถึงมันด้วย เช่น creative เรื่องความจำจาก Vital Guardian นี้:

นี่คือจำนวนจากภาพรวมเดือนมิถุนายน 2026 เทียบเคียงกัน แต่ละสัดส่วนคือจำนวนหารด้วย creatives ที่ดักจับได้ของเน็ตเวิร์กนั้นในภาพรวม ส่วนที่เหลือมีป้ายกำกับอื่นหรือไม่มีเลย:
| ป้ายกำกับอัตโนมัติ | การดักจับบน Taboola (สัดส่วนจาก 157,727) | การดักจับบน Revcontent (สัดส่วนจาก 11,478) |
|---|---|---|
| สุขภาพ | 6,048 (3.8%) | 1,459 (12.7%) |
| การเงิน | 5,558 (3.5%) | 424 (3.7%) |
| ประกันภัย | 4,303 (2.7%) | 322 (2.8%) |
| บ้านและสวน | 2,630 (1.7%) | 403 (3.5%) |
| อีคอมเมิร์ซ | 3,330 (2.1%) | ไม่รายงาน |
| ซอฟต์แวร์ | 2,206 (1.4%) | ไม่รายงาน |
| ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร | ไม่รายงาน | 250 (2.2%) |
| แฟชั่น | ไม่รายงาน | 123 (1.1%) |
สัดส่วนเหล่านี้อธิบายภาพรวมเดียวภายใต้ความครอบคลุมของการเก็บรวบรวมที่ต่างกันในแต่ละเน็ตเวิร์ก และส่วนผสมเปลี่ยนไปตามภูมิภาคและเมื่อเวลาผ่านไป พวกมันไม่ได้วัดการใช้จ่าย, จำนวนผู้ลงโฆษณา หรือว่าเน็ตเวิร์กไหนแปลงได้ดีกว่าสำหรับกลุ่มธุรกิจหนึ่ง และการปรากฏของแบบสำรวจ, จับรางวัล และแบรนด์ผู้บริโภคไม่ได้ถูกนับ ใช้มันเพื่อตัดสินว่าจะดูตรงไหน แล้วตรวจสอบการดักจับปัจจุบันในภูมิภาคของคุณและเปรียบเทียบผลการทดสอบของคุณเองบนแต่ละเน็ตเวิร์ก
โฆษณาถูกสังเกตนานแค่ไหน?#
คุณจะอ่านตำนานอุตสาหกรรมเกี่ยวกับผู้ชนะ native 90 วัน ให้มองว่านั่นเป็นตำนาน สิ่งที่เราสามารถแสดงให้คุณเห็นคือช่วงเวลาระหว่างการดักจับครั้งแรกและครั้งสุดท้าย ในข้อมูลเดือนมิถุนายน 2026 ช่วงเวลานั้นยาวถึงประมาณ 28 วัน และผู้ลงโฆษณาที่ creative ไปถึงจุดนั้นรวมถึง SmartAsset ในด้านการเงิน, Hidden Hearing ในด้านสุขภาพ และฟันเนลแบบทดสอบ IQ หลายอันจาก My IQ ช่วง 28 วันหมายความว่าเราดักจับ creative นั้นที่จุดเริ่มต้นและจุดสิ้นสุดของช่วงเวลานั้น มันไม่ได้แสดงการแสดงผลต่อเนื่อง, การใช้จ่าย, Conversion หรือว่ามุมมองนั้นได้รับการยืนยันแล้ว
บนเน็ตเวิร์กใดก็ตาม creative ที่ดักจับได้ทั่วหลายๆ Publisher เป็นเวลาสามหรือสี่สัปดาห์นั้นน่าตรวจสอบ แต่ข้อสังเกตนั้นไม่ใช่หลักฐานว่ามันทำกำไรได้ มันอาจสะท้อนงบประมาณของแบรนด์หรือการทดสอบ, การปรับแต่งที่ช้า, ระยะเวลาแคมเปญที่ยาว หรือช่องว่างในการดักจับ creative "เลิกใช้เครื่องช่วยฟัง" จาก Nebroo ข้างล่างนี้พบครั้งแรก 26 วันก่อนการดักจับนี้:

creatives ที่ถูกสังเกตนานแสดงว่ามุมมองไหนที่คู่แข่งเก็บไว้ในตลาด พวกมันไม่ได้แสดงว่ามุมมองไหนชนะ และการคัดลอกพวกมันอาจคัดลอกข้ออ้างที่ไม่มีหลักฐาน ดังนั้นควรทดสอบเวอร์ชันของคุณเองและตรวจสอบข้ออ้างของมัน
วิธีตรวจสอบสิ่งนี้สำหรับกลุ่มธุรกิจของคุณเอง#
อย่าเชื่อตารางด้านบนเพียงเพราะศรัทธา ข้อได้เปรียบทั้งหมดของ เนทีฟเน็ตเวิร์ก ที่อยู่บนเว็บเปิดคือโฆษณาของมันเป็นสาธารณะและสามารถสังเกตได้ นี่คือวิธีที่เราจะใช้เพื่อตัดสินคำถาม Revcontent-vs-Taboola สำหรับหมวดหมู่หนึ่งเฉพาะ:
เรียกดูโฆษณาที่ดักจับได้โดยกรองตามแต่ละเน็ตเวิร์ก ทีละภูมิภาค (ตัวกรองต้องใช้แพ็กเกจ Founders) การซื้อ native นั้นแบ่งส่วนตามเน็ตเวิร์กและประเทศ ดังนั้นควรเปรียบเทียบสิ่งที่เป็นคู่กัน อ่าน creatives สำหรับมุมมอง ไม่ใช่ดีไซน์ จัดกลุ่มสิ่งที่คุณเห็น ("หมอเกลียดสิ่งนี้", "เงินคืนปี 2026", "คนขับในรัฐของคุณจ่ายแพงเกินไป") และจดบันทึกว่ามุมมองไหนปรากฏบ่อยที่สุดในการดักจับของแต่ละเน็ตเวิร์ก ตามรอยเส้นทาง redirect ไปยังผู้ลงโฆษณาและหน้า Landing Page ผู้ลงโฆษณาจริงมักจะชัดเจนเฉพาะเมื่อสิ้นสุดห่วงโซ่ redirect บนโดเมนของหน้า Landing Page ทำสิ่งนี้โดยไม่คลิกโฆษณาสด เพื่อไม่ให้รบกวนข้อมูลของเน็ตเวิร์กหรือคุกกี้ของคุณเอง ติดตามวันที่สังเกตตลอดสองสามสัปดาห์ creative ที่ดักจับได้ทั่วหลายๆ Publisher เป็นเวลาสามหรือสี่สัปดาห์นั้นน่าตรวจสอบให้ละเอียดยิ่งขึ้น และการเห็นข้อเสนอเดียวกันบนทั้งสองเน็ตเวิร์กบอกคุณว่ามันเดินทางไปที่ไหน ทั้งสองอย่างไม่ได้แสดงว่ามันแปลงได้ ทดสอบมุมมองที่เป็นไปได้บนทั้งสอง เขียนเวอร์ชันของคุณเองของมุมมองที่เห็นบนเน็ตเวิร์กหนึ่ง ตรวจสอบข้ออ้างของมัน และรันมันบนอีกเน็ตเวิร์ก ปล่อยให้ Conversion ของคุณ ไม่ใช่ชื่อเสียง เป็นผู้ตัดสินว่าเน็ตเวิร์กไหนได้ผลสำหรับกลุ่มธุรกิจนั้น
ขั้นตอนที่ 3 และ 4 คือขั้นตอนที่ทำด้วยมือแล้วยาก OpenAdLibrary ดักจับ creatives ตามรอย redirect ไปยังหน้า Landing Page โดยไม่คลิกโฆษณาสด และระบุตัวตนผู้ลงโฆษณาเบื้องหลังโฆษณา native เท่าที่ทำได้ ในเดือนมิถุนายน 2026 การเก็บรวบรวมมี 589,036 creatives, 926,259 การดักจับหน้า Landing Page และการสังเกตโฆษณามากกว่า 5.4 ล้านครั้งทั่ว 42 เน็ตเวิร์ก ตัวเลขเหล่านั้นเป็นตัวเลขการเก็บรวบรวมในอดีต ไม่ใช่จำนวนปัจจุบันหรือขนาดตลาด คุณสามารถเปรียบเทียบการดักจับได้ในมุมมอง Taboola ad spy ของเรา และทำแบบเดียวกันสำหรับ Revcontent แพ็กเกจฟรี แสดงโฆษณา Meta, TikTok และ native ใหม่ล่าสุด 20 อันโดยไม่ต้องใช้บัตร การค้นหา, ตัวกรอง และการบันทึกงานวิจัย ต้องใช้แพ็กเกจ Founders ในราคา $29.99 ต่อเดือน
คำตัดสิน#
ไม่มีผู้ชนะสากล มีเพียงความเหมาะสม Taboola รายงานการเข้าถึงที่ใหญ่กว่าและถือ inventory พิเศษ เช่น Yahoo ซึ่งสำคัญเมื่อ creative ได้พิสูจน์ตัวเองในข้อมูลของคุณแล้ว Revcontent เปิดเผยงบรายวันขั้นต่ำ $50 และการตรวจสอบ Publisher เป็นรายกรณี การเลือกใดก็ไม่ได้ตัดสินเรื่องต้นทุนคลิก, อัตรา Conversion หรือว่า creative ของคุณจะถูกตรวจสอบเข้มงวดแค่ไหน ผลการทดสอบของคุณและนโยบายปัจจุบันของแต่ละเน็ตเวิร์กต่างหากที่ตัดสิน
แนวทางที่ใช้ได้จริงคือการวิจัยทั้งสองเน็ตเวิร์ก ทดสอบมุมมองที่เป็นไปได้บนแต่ละแห่ง และเก็บไว้เฉพาะตัวที่ชนะข้อเสนอในข้อมูลของคุณเอง สำหรับกรอบการตัดสินใจแบบเน้นงบประมาณของสิ่งเดียวกันเมื่อเทียบกับตัวเลือกที่สาม ดูที่ MGID vs Taboola





